Custom Heading

પેટ્રોલ અને ડીઝલના ભાવ યથાવત, જાણો તમારા શહેરના ભાવ
- આંતરરાષ્ટ્રીય બજારમાં ક્રૂડ ઓઇલ પ્રતિ બેરલ 84 ડોલરને પાર કરી ગયું નવી દિલ્હી,14 જાન્યુઆરી (હિ.સ.)
petrol filing


- આંતરરાષ્ટ્રીય બજારમાં ક્રૂડ ઓઇલ પ્રતિ બેરલ 84 ડોલરને પાર કરી ગયું

નવી દિલ્હી,14 જાન્યુઆરી (હિ.સ.) આંતરરાષ્ટ્રીય બજારમાં ક્રૂડ ઓઈલના ભાવમાં વધારા વચ્ચે પેટ્રોલ અને ડીઝલના ભાવ સ્થિર રહ્યા છે. જાહેર ક્ષેત્રની ઓઈલ માર્કેટિંગ કંપનીઓએ છેલ્લા બે મહિનાથી બંને ઈંધણના ભાવમાં વધારો કર્યો નથી. જો કે ક્રૂડ ઓઈલ હાલમાં પ્રતિ બેરલ 84 ડોલરની ઉપર ટ્રેડ થઈ રહ્યું છે. શુક્રવારે દિલ્હીમાં પેટ્રોલની કિંમત 95.41 રૂપિયા પ્રતિ લીટર હતી જ્યારે ડીઝલની કિંમત 86.67 રૂપિયા પ્રતિ લીટર રહી હતી.

ઈન્ડિયન ઓઈલની વેબસાઈટ અનુસાર, દેશના અન્ય મહાનગરોમાં પેટ્રોલની કિંમત મુંબઈ, કોલકાતા અને ચેન્નાઈમાં અનુક્રમે 109.98 રૂપિયા, 104.67 રૂપિયા અને 101.40 રૂપિયા પ્રતિ લીટર છે. તે જ સમયે, ડીઝલ પણ આ મહાનગરોમાં અનુક્રમે 94.14 રૂપિયા, 89.79 રૂપિયા અને 91.43 રૂપિયા પ્રતિ લીટરના ભાવે વેચાઈ રહ્યું છે. આ સાથે નોઈડામાં પેટ્રોલ 95.51 રૂપિયા અને ડીઝલ 87.01 રૂપિયા પ્રતિ લીટર મળી રહ્યું છે, જ્યારે અન્ય ઘણા શહેરોમાં પેટ્રોલની કિંમત 100 રૂપિયા પ્રતિ લીટરથી વધુ છે.

નોંધનીય છે કે વિશ્વભરમાં કોરોના વાયરસના નવા વેરિઅન્ટ ઓમિક્રોનના વધતા કેસ વચ્ચે આંતરરાષ્ટ્રીય બજારમાં ક્રૂડ ઓઈલની કિંમતમાં સતત વધારો થઈ રહ્યો છે. યુએસ માર્કેટમાં WTI ક્રૂડની કિંમત પ્રતિ બેરલ $81.77 અને બ્રેન્ટ ક્રૂડની કિંમત $84.29 પ્રતિ બેરલ પર પહોંચી ગઈ છે.

હિન્દુસ્થાન સમાચાર/પ્રજેશ શંકર


 rajesh pande