Custom Heading

બરૌની રિફાઇનરી નેટ ઝીરો પ્રતિબદ્ધતા અને દેશના હરિયાળા ભવિષ્યમાં ભાગીદાર છે: એક્ઝિક્યુટિવ ડિરેક્ટર
બેગુસરાય, 15 જાન્યુઆરી (હિ.સ.) ઇન્ડિયન ઓઇલ કોર્પોરેશનની બરૌની રિફાઇનરીના 57માં સ્થાપના દિવસની કોરોના
બરૌની રિફાઇનરી નેટ ઝીરો પ્રતિબદ્ધતા અને દેશના હરિયાળા ભવિષ્યમાં ભાગીદાર છે: એક્ઝિક્યુટિવ ડિરેક્ટર


બેગુસરાય, 15 જાન્યુઆરી (હિ.સ.) ઇન્ડિયન ઓઇલ કોર્પોરેશનની બરૌની રિફાઇનરીના 57માં સ્થાપના દિવસની કોરોના માર્ગદર્શિકાને અનુસરીને ઉજવણી કરવામાં આવી હતી. આ પ્રસંગે એક્ઝિક્યુટિવ ડાયરેક્ટર અને રિફાઈનરીના વડા શુક્લ મિસ્ત્રીએ અધિકારીઓ અને કર્મચારીઓને રિફાઈનરીના ટકાઉ વિકાસ માટે પ્રામાણિકતા, પરસ્પર સદ્ભાવના, પરસ્પર આદર સાથે ઔદ્યોગિક શાંતિ જાળવવા શપથ લેવડાવ્યા હતા.

આગામી વર્ષોમાં રિફાઈનરીને આંતરરાષ્ટ્રીય સ્તરે લઈ જવા માટે, ઉત્પાદકતામાં વધારો કરીને, ગુણવત્તા અને પર્યાવરણીય વ્યવસ્થાપન પ્રણાલીને વધુ મજબૂત બનાવીને અને પાણી, ઉર્જા અને પેટ્રોલિયમ ઉત્પાદનોની મહત્તમ બચત સાથે રિફાઈનરીના ડિવિડન્ડ વૃદ્ધિ માટે કામ કરવા માટે તમામ અધિકારીઓ અને કર્મચારીઓને બોલાવ્યા.

કાર્યક્રમને સંબોધતા શુક્લ મિસ્ત્રીએ જણાવ્યું હતું કે કોર્પોરેશનના વિઝનથી પ્રેરિત બેરોનિયન દરેક સમયે, દરેક કલાકે અતૂટ સમર્પણ સાથે કામ કરે છે. આ વર્ષે ઇન્ડજેટ યુનિટની સ્થાપના સાથે, અમે હવે એટીએફ સપ્લાય કરીને બિહારના તમામ એરપોર્ટની ઇંધણની જરૂરિયાતને પણ પૂરી કરીશું. બરૌની રિફાઇનરીના ક્ષમતા વિસ્તરણ સાથે, બિહારમાં ઔદ્યોગિક પરિદ્રશ્યને એક નવું પરિમાણ મળશે. આજે, આ ઐતિહાસિક અવસર પર, ચાલો આપણે ભારતની નેટ-ઝીરો પ્રતિબદ્ધતા તરફ નિષ્ઠાપૂર્વક કામ કરવાનો અને દેશને હરિયાળા ભવિષ્ય તરફ લઈ જવાનો સંકલ્પ કરીએ. ચીફ જનરલ મેનેજર (ટેક્નિકલ સર્વિસિસ એન્ડ એચએસઈ) આર.કે. ઝાએ ઈન્ડિયન ઓઈલના પ્રમુખ શ્રીકાંત માધવ વૈદ્ય દ્વારા મોકલવામાં આવેલ વિશેષ સંદેશ વાંચી સંભળાવ્યો હતો. વૈદ્યે જણાવ્યું હતું કે ટીમ બરૌની રિફાઇનરી ઇન્ડિયન ઓઇલના વિશ્વ-કક્ષાના પ્રીમિયમ-ગ્રેડ 100-ઓક્ટેન MS XP-100ના રોલઆઉટ અને વર્ષ 2021 દરમિયાન લાંબા ગાળાની EBMS ડિસ્પેચ સુવિધા શરૂ કરવા બદલ અભિનંદનને પાત્ર છે. વર્ષ 2022માં બરૌની રિફાઈનરી દ્વારા RLNG પ્રોજેક્ટ દ્વારા અને મુંગેરમાં એક લાખ 65 હજાર વૃક્ષો વાવીને ગ્રીન બેલ્ટ વધારવાની ઝુંબેશ દ્વારા ઈન્ડિયન ઓઈલના હરિયાળા ભવિષ્ય માટેના સંકલ્પને બળ આપવા શુભેચ્છાઓ. બરૌની રિફાઈનરી ઈન્ડિયન ઓઈલના નૈતિક મૂલ્ય "સંરક્ષણ" ને સાકાર કરતા નોંધપાત્ર સામાજિક કલ્યાણ કાર્યક્રમો દ્વારા સ્થાનિક સમુદાયો માટે આશાના કિરણ તરીકે સેવા આપી રહી છે. અગાઉ, બરૌની રિફાઇનરી, BTMU, ઓફિસર્સ એસોસિએશન, કેન્દ્રીય ઔદ્યોગિક સુરક્ષા દળના અધિકારીઓ અને કર્મચારીઓએ બરૌની રિફાઇનરીના નિર્માણ અને પ્રગતિમાં યોગદાન આપનારા અગ્રણીઓ અને હિતધારકોને યાદ કરીને સ્થાપન સ્થળ પર પુષ્પાંજલિ અર્પણ કરી હતી. કોર્પોરેટ કોમ્યુનિકેશન્સ મેનેજર અંકિતા શ્રીવાસ્તવે જણાવ્યું હતું કે બરૌની રિફાઈનરીનું નિર્માણ સોવિયેત યુનિયનની મદદથી 49.40 કરોડ રૂપિયાના ખર્ચે વાર્ષિક 10 લાખ મેટ્રિક ટનની ક્ષમતા સાથે કરવામાં આવ્યું હતું અને 15 જાન્યુઆરી 1965ના રોજ રાષ્ટ્રને સમર્પિત કરવામાં આવ્યું હતું. આજે, રિફાઇનરીને 6 થી 9 MMTPA સુધી વિસ્તરણ કરવાનું કામ ઝડપથી આગળ વધી રહ્યું છે. આ સાથે પર્યાવરણ પ્રત્યેની પોતાની પ્રતિબદ્ધતાને મજબૂત કરવા માટે તે RO પ્લાન્ટ, વરસાદી પાણીનો સંગ્રહ, સોલાર પાર્કની સ્થાપના, પાણીની બચત અને ગ્રીન એનર્જીનો સાર્થક કામ પણ કરી રહી છે.

હિન્દુસ્થાન સમાચાર/સુરેન્દ્ર


 rajesh pande