બર્થડે સ્પેશિયલ: 21 મે: આદિત્ય ચોપરાને 'DDLJ' તરીકે દિગ્દર્શક તરીકેની શરૂઆત માટે રાષ્ટ્રીય પુરસ્કાર મળ્યો
પ્રખ્યાત ફિલ્મ નિર્માતા આદિત્ય ચોપરાનો જન્મ 21 મે, 1971ના રોજ પ્રખ્યાત ફિલ્મ નિર્માતા-નિર્દેશક સ્વર્
બર્થડે સ્પેશિયલ: 21 મે: આદિત્ય ચોપરાને 'DDLJ' તરીકે દિગ્દર્શક તરીકેની શરૂઆત માટે રાષ્ટ્રીય પુરસ્કાર મળ્યો


પ્રખ્યાત ફિલ્મ નિર્માતા આદિત્ય ચોપરાનો જન્મ 21 મે, 1971ના રોજ પ્રખ્યાત ફિલ્મ નિર્માતા-નિર્દેશક સ્વર્ગસ્થ યશ ચોપરાના ઘરે થયો હતો.તેમના પિતાથી પ્રેરિત આદિત્યએ પણ પોતાની કારકિર્દી તરીકે ફિલ્મો પસંદ કરી હતી અને માત્ર 18 વર્ષની ઉંમરથી જ તેઓ ફિલ્મ સાથે જોડાયા હતા. તેના પિતા યશ ચોપરાને ફિલ્મોમાં મદદ કરવા લાગ્યા. તેણે ચાંદની, લમ્હે, ડર વગેરે ફિલ્મોમાં સહાયક નિર્દેશક તરીકે કામ કર્યું હતું, પરંતુ નિર્દેશક તરીકે આદિત્યને પહેલીવાર વર્ષ 1995માં ફિલ્મ 'દિલવાલે દુલ્હનિયા લે જાયેંગે'નું નિર્દેશન કરવાની તક મળી હતી. તે યશ રાજ બેનર હેઠળ બનેલી રોમેન્ટિક ફિલ્મ હતી. આ ફિલ્મમાં શાહરૂખ ખાન અને કાજોલ લીડ રોલમાં હતા.આ ફિલ્મ દર્શકોને ખૂબ જ પસંદ આવી હતી અને સુપરહિટ બની હતી. જ્યારે આદિત્યને આ ફિલ્મ માટે રાષ્ટ્રીય પુરસ્કારથી નવાજવામાં આવ્યા હતા, ત્યારે આ ફિલ્મે 10 ફિલ્મફેર એવોર્ડ પણ જીત્યા હતા.

આ પછી આદિત્યએ મોહબ્બતેં, રબ ને બના દી જોડી, બેફિકરે વગેરે સહિત ઘણી ફિલ્મોનું નિર્દેશન કર્યું. બીજી તરફ, ફિલ્મ નિર્માતા તરીકેની તેમની મુખ્ય ફિલ્મોમાં દિલ તો પાગલ હૈ, મેરે યાર કી શાદી હૈ, મુઝસે દોસ્તી કરોગી, હમ તુમ, વીર ઝરા, સલામ નમસ્તે, બંટી ઔર બબલી, મર્દાની, જબ તક હૈ જાન, યુદ્ધ વગેરેનો સમાવેશ થાય છે.

આ બધા સિવાય આદિત્યએ ઘણી ફિલ્મોની સ્ક્રિપ્ટ પણ લખી હતી, જેમાં પરમ્પરા, આયના, દિલવાલે દુલ્હનિયા લે જાયેંગે, દિલ તો પાગલ હૈ, વીર ઝરા, બંટી ઔર બબલી, દમ લગા કે હઈશા વગેરેનો સમાવેશ થાય છે. તેણે એક અલગ અને ખાસ ઓળખ બનાવી છે. ફિલ્મી દુનિયા. આદિત્ય ચોપરાની આગામી ફિલ્મોમાં શમશેરા અને પૃથ્વીરાજનો સમાવેશ થાય છે.

આદિત્યના અંગત જીવનની વાત કરીએ તો આદિત્ય ચોપરાએ બે લગ્ન કર્યા છે. તેના પહેલા લગ્ન તેની મિત્ર પાયલ ખન્ના સાથે થયા હતા, પરંતુ આ સંબંધ લાંબો સમય ટકી શક્યો નહીં અને વર્ષ 2009માં બંનેના છૂટાછેડા થઈ ગયા. આ પછી આદિત્ય ચોપરાએ અભિનેત્રી રાની મુખર્જીને પોતાનું દિલ આપ્યું અને બંનેએ મીડિયાથી છૂપી રીતે એકબીજાને ડેટ કરવાનું શરૂ કર્યું. 21 એપ્રિલ 2014ના રોજ બંનેએ ઈટાલીમાં લગ્ન કર્યા હતા. આદિત્ય અને રાનીને આદિરા નામની પુત્રી છે. હાલમાં, આદિત્ય ફિલ્મ નિર્માતા-દિગ્દર્શક તેમજ યશ રાજ ફિલ્મ્સના ચેરમેન છે. નિર્માતા તરીકે આદિત્યની એક પછી એક ઘણી ફિલ્મો રિલીઝ માટે તૈયાર છે. આ ફિલ્મોમાં શમશેરા, પૃથ્વીરાજ, મહારાજા, પઠાણ, ધૂમ વગેરેનો સમાવેશ થાય છે.

હિન્દુસ્તાન સમાચાર/સુરભી સિંહા/કુસુમ


 rajesh pande