બોઇંગે પાઇલટ લેસ ફ્લાઇટ પરીક્ષણો શરૂ કર્યા
વોશિંગ્ટન, 20 મે (હિ.સ.) અમેરિકન એરોસ્પેસ કંપની બોઈંગે આજે ઈન્ટરનેશનલ સ્પેસ સ્ટેશન (ISS) માટે તેની સ
બોઇંગે પાઇલટ લેસ ફ્લાઇટ પરીક્ષણો શરૂ કર્યા


વોશિંગ્ટન, 20 મે (હિ.સ.) અમેરિકન એરોસ્પેસ કંપની બોઈંગે આજે ઈન્ટરનેશનલ સ્પેસ સ્ટેશન (ISS) માટે તેની સ્ટારલાઈનર કેપ્સ્યુલ લોન્ચ કરી છે. આ એક ક્રિટિકલ પાયલોટલેસ ટેસ્ટ ફ્લાઇટ છે. ઘણા વર્ષોની નિષ્ફળતા પછી તેને લોન્ચ કરવામાં આવ્યું છે. આ ટેસ્ટ ઘણા સમયથી પેન્ડિંગ હતી. અગાઉ સોફ્ટવેરના અભાવે તેને હોલ્ડ પર રાખવામાં આવ્યું હતું.

લોન્ચ થયાના થોડા સમય પછી, બોઇંગના સ્ટારલાઇનરને ISS તરફ જવાના માર્ગમાં સમસ્યાઓનો સામનો કરવો પડ્યો. પરંતુ નાસા કહે છે કે મિશન ટ્રેક પર છે. આ ટેસ્ટ દ્વારા કંપની પોતાની તાકાત બતાવવા માંગે છે અને જણાવવા માંગે છે કે તેનું અવકાશયાન અવકાશયાત્રીઓ માટે સુરક્ષિત છે. જો આ મિશન સફળ રહેશે તો બોઇંગને જેટલાઇનર બિઝનેસમાં તેનો ફાયદો મળી શકે છે.

હિન્દુસ્તાન સમાચાર/મુકુંદ


 rajesh pande