પેટ્રોલ અને ડીઝલના ભાવમાં કોઈ વધારો કરવામાં આવ્યો નથી
અમદાવાદ/નવી દિલ્હી, 20 મે (હિ.સ.) રશિયા-યુક્રેન યુદ્ધ વચ્ચે આંતરરાષ્ટ્રીય બજારમાં કાચા તેલની કિંમત 1
પેટ્રોલ અને ડીઝલના ભાવમાં કોઈ વધારો કરવામાં આવ્યો નથી


અમદાવાદ/નવી દિલ્હી, 20 મે (હિ.સ.) રશિયા-યુક્રેન યુદ્ધ વચ્ચે આંતરરાષ્ટ્રીય બજારમાં કાચા તેલની કિંમત 111 ડોલર પ્રતિ બેરલની નજીક પહોંચી ગઈ છે. જોકે, સ્થાનિક બજારમાં પેટ્રોલ અને ડીઝલની કિંમત 44માં દિવસે પણ સ્થિર રહી હતી. જાહેર ક્ષેત્રની ઓઈલ માર્કેટિંગ કંપનીઓએ બંને ઈંધણના ભાવમાં કોઈ ફેરફાર કર્યો નથી. રાજધાની દિલ્હીમાં શુક્રવારે પેટ્રોલ 105.41 રૂપિયા પ્રતિ લીટર અને ડીઝલ 96.67 રૂપિયા પ્રતિ લીટર પર રહ્યું.

ઈન્ડિયન ઓઈલની વેબસાઈટ અનુસાર દેશની આર્થિક રાજધાની મુંબઈમાં પેટ્રોલની કિંમત 120.51 રૂપિયા પ્રતિ લીટર અને ડીઝલની કિંમત 104.77 રૂપિયા પ્રતિ લીટર છે. તે જ સમયે, કોલકાતામાં પેટ્રોલની કિંમત 115.12 રૂપિયા પ્રતિ લિટર છે, જ્યારે ડીઝલની કિંમત 99.83 રૂપિયા પ્રતિ લિટર છે. એ જ રીતે ચેન્નાઈમાં પેટ્રોલ 110.85 રૂપિયા પ્રતિ લીટર અને ડીઝલ 100.94 રૂપિયા પ્રતિ લીટર મળી રહ્યું છે.

નોંધનીય છે કે રશિયા-યુક્રેન યુદ્ધ વચ્ચે પણ આંતરરાષ્ટ્રીય બજારમાં કાચા તેલની કિંમતમાં વધઘટ ચાલુ છે. સપ્તાહના છેલ્લા ટ્રેડિંગ દિવસે, બ્રેન્ટ ક્રૂડ પ્રતિ બેરલ $ 111.22 પર ટ્રેડ થઈ રહ્યું છે, જ્યારે WTI ક્રૂડ પ્રતિ ડૉલર $ 110.85 પર ટ્રેડ થઈ રહ્યું છે.

હિન્દુસ્તાન સમાચાર/પ્રજેશ શંકર/મુકુંદ


 rajesh pande