જાપાન સાથે દ્વિપક્ષીય સંરક્ષણ સહયોગ મજબૂત કર્યા બાદ એર ચીફ ચૌધરી સ્વદેશ પરત ફર્યા
નવી દિલ્હી, 21 મે (હિ.સ.) વાયુસેનાના વડા એર ચીફ માર્શલ વીઆર ચૌધરી જાપાનની ચાર દિવસીય સત્તાવાર મુલાકા
જાપાન સાથે દ્વિપક્ષીય સંરક્ષણ સહયોગ મજબૂત કર્યા બાદ એર ચીફ ચૌધરી સ્વદેશ પરત ફર્યા


નવી દિલ્હી, 21 મે (હિ.સ.) વાયુસેનાના વડા એર ચીફ માર્શલ વીઆર ચૌધરી જાપાનની ચાર દિવસીય સત્તાવાર મુલાકાતથી શનિવારે સ્વદેશ પરત ફર્યા છે. મુલાકાત દરમિયાન, તેમણે જાપાનના સંરક્ષણ પ્રધાન અને જાપાન સેલ્ફ ડિફેન્સ ફોર્સિસ (JSDF) ના વરિષ્ઠ અધિકારીઓ સાથે બેઠકો કરી. તેમણે મહત્વપૂર્ણ સંરક્ષણ સ્થાપનોની મુલાકાત લીધી અને JSDFના જવાનો સાથે વાતચીત કરી. તેણે જાપાની એરફોર્સ ચીફ સાથે ફોર્મેશનમાં એફ-2 એરક્રાફ્ટમાં પણ ઉડાન ભરી હતી.

એર ચીફ માર્શલ ચૌધરી 17 મેના રોજ જાપાનની ચાર દિવસીય મુલાકાતે હતા. પ્રથમ દિવસે રાજધાની ટોક્યોમાં તેમના આગમન પર, તેમણે જાપાનના સંરક્ષણ મંત્રાલય ખાતે JSDF સ્મારક પર પુષ્પાંજલિ અર્પણ કરી અને તેમને ઔપચારિક ગાર્ડ ઓફ ઓનર આપવામાં આવ્યું. આ મુલાકાતની શરૂઆત એર ચીફ ચૌધરીએ જાપાની સૈન્ય અધિકારીઓ સાથે દ્વિપક્ષીય હિતના મુદ્દાઓ પર ચર્ચા કરી હતી.

એર ચીફ માર્શલ ચૌધરી મહત્વપૂર્ણ દ્વિપક્ષીય મુદ્દાઓ પર ચર્ચા કરવા માટે ઉચ્ચ સ્તરીય બેઠકોની શ્રેણીમાં જાપાનના સંરક્ષણ પ્રધાનને મળ્યા હતા. એર ચીફે વાઈસ ચીફ ઓફ સ્ટાફ, જોઈન્ટ સ્ટાફ, ચીફ ઓફ સ્ટાફ, જાપાન ગ્રાઉન્ડ સેલ્ફ ડિફેન્સ ફોર્સ (JGSDF) અને જાપાન મેરીટાઇમ સેલ્ફ ડિફેન્સ ફોર્સ (JMSDF) ના ચીફ ઓફ સ્ટાફ સાથે પણ બેઠકો કરી હતી. આ બેઠકો દરમિયાન સંરક્ષણ સહયોગને મજબૂત કરવાના પગલાં સહિત પરસ્પર હિતના મુદ્દાઓ પર ચર્ચા કરવામાં આવી હતી.

તેમની ચાર દિવસીય સત્તાવાર મુલાકાત દરમિયાન, એર ચીફ માર્શલ વી.આર. ચૌધરીએ મહત્વપૂર્ણ જાપાની સંરક્ષણ સ્થાપનોની મુલાકાત લીધી અને કર્મચારીઓ સાથે વાતચીત કરી. તેણે જાપાની એરફોર્સ ચીફ સાથે ફોર્મેશનમાં એફ-2 એરક્રાફ્ટમાં પણ ઉડાન ભરી હતી. વાયુસેનાના પ્રવક્તા વિંગ કમાન્ડર આશિષ મોઘેના જણાવ્યા અનુસાર, એર ચીફની મુલાકાતે સંરક્ષણ અને સુરક્ષા સહયોગના ક્ષેત્રમાં બંને દેશો વચ્ચેના ગાઢ દ્વિપક્ષીય સંબંધોને મજબૂત બનાવ્યા છે.

હિન્દુસ્તાન સમાચાર/સુનીત/દધીબલ


 rajesh pande