હાન ડાક-સૂ દક્ષિણ કોરિયાના વડા પ્રધાન બનશે
સિઓલ, 21 મે (હિ.સ.) દક્ષિણ કોરિયાની નેશનલ એસેમ્બલીએ વડા પ્રધાન પદ માટે હાન ડાક-સૂની ઉમેદવારીની પ
હાન ડાક-સૂ દક્ષિણ કોરિયાના વડા પ્રધાન બનશે


સિઓલ, 21 મે (હિ.સ.) દક્ષિણ કોરિયાની નેશનલ એસેમ્બલીએ વડા પ્રધાન પદ માટે હાન ડાક-સૂની ઉમેદવારીની પુષ્ટિ કરી છે. આ સાથે એ નક્કી થઈ ગયું છે કે હાન દેશના આગામી વડાપ્રધાન હશે.

દક્ષિણ કોરિયાની સમાચાર એજન્સી યોનહાપ અનુસાર, હાનના નામાંકનને 208-36ના મત સાથે મંજૂર કરવામાં આવ્યું હતું. દક્ષિણ કોરિયાના રાષ્ટ્રપતિ યુન સુક યોલે લગભગ દોઢ મહિના પહેલા હાનને આ પદ માટે નામાંકિત કર્યા હતા. ઉલ્લેખનીય છે કે દક્ષિણ કોરિયામાં વડાપ્રધાન પદ માટે નેશનલ એસેમ્બલીની મંજૂરી ફરજિયાત છે.

યોહાનના જણાવ્યા અનુસાર, હાને શુક્રવારે પત્રકારોને કહ્યું - 'મેં રાષ્ટ્રપતિ તરીકે દેશની સેવા કરી. હવે હું એવા રાષ્ટ્રના નિર્માણ માટે મારા શ્રેષ્ઠ પ્રયાસ કરીશ, જે દેશના હિતને પ્રાથમિકતા આપે અને વધુ જવાબદાર લોકો હોય. મહત્ત્વની વાત એ છે કે, હાન 2007-2008 સુધી સરકારનું નેતૃત્વ કર્યું હતું અને યુએસમાં દક્ષિણ કોરિયાના રાજદૂત તરીકે પણ સેવા આપી હતી.

હિન્દુસ્તાન સમાચાર/મુકુંદ


 rajesh pande