આફ્રિકન દેશ કોંગોમાં મંકીપોક્સથી 58 લોકોના મોત થયા
કિન્શાસા/ઝ્યુરિચ, 21 મે (હિ.સ.) આફ્રિકન દેશ ડેમોક્રેટિક રિપબ્લિક ઓફ કોંગોમાં, મંકીપોક્સના 1,284 શ
આફ્રિકન દેશ કોંગોમાં મંકીપોક્સથી 58 લોકોના મોત થયા


કિન્શાસા/ઝ્યુરિચ, 21 મે (હિ.સ.) આફ્રિકન દેશ ડેમોક્રેટિક રિપબ્લિક ઓફ કોંગોમાં, મંકીપોક્સના 1,284 શંકાસ્પદ દર્દીઓ નોંધાયા છે. આ સાથે જ આ બીમારીને કારણે 58 લોકોના મોત થયા છે. વર્લ્ડ હેલ્થ ઓર્ગેનાઈઝેશન (WHO) એ આ જાણકારી આપી છે.

કોંગોમાં WHO ઓફિસે એક ટ્વિટમાં લખ્યું- 'સંકુરુ, ત્શોપો, ઇક્વતુર અને ત્શુપા વગેરે પ્રાંતોમાં પણ 913 દર્દીઓ નોંધાયા છે. આ દેશભરના કુલ દર્દીઓના લગભગ 75 ટકા છે.

દરમિયાન, WHO યુરોપના પ્રાદેશિક નિર્દેશક ડૉ. હંસ હેનરી ક્લુગે કહ્યું છે કે યુરોપના આઠ દેશોએ પહેલાથી જ મંકીપોક્સના દર્દીઓની પુષ્ટિ કરી છે. સંસ્થાને શુક્રવારે મંકીપોક્સના 37 પુષ્ટિ થયેલા કેસોની જાણ કરવામાં આવી હતી. અન્ય 71 શંકાસ્પદ દર્દીઓની તપાસ કરવામાં આવી રહી છે.

મીડિયા રિપોર્ટ્સ અનુસાર, બ્રિટન, પોર્ટુગલ, સ્પેન, સ્વીડન અને અમેરિકામાં મંકીપોક્સના કેટલાક દર્દીઓ મળી આવ્યા છે. નોંધનીય છે કે મંકીપોક્સથી સંક્રમિત દર્દી સાથે ખૂબ નજીકનો સંપર્ક હોય ત્યારે જ ચેપ લાગવાનું જોખમ રહેલું છે. આમાં, દર્દીને ખૂબ જ હળવો તાવ આવે છે અને મોટાભાગના લોકો થોડા અઠવાડિયામાં સ્વસ્થ થઈ જાય છે. કેટલાક મુખ્ય લક્ષણોમાં તાવ, શરીરમાં દુખાવો, માથાનો દુખાવો, શરીરમાં સોજો, થાક અને ફોલ્લાઓ છે.

હિન્દુસ્તાન સમાચાર/મુકુંદ


 rajesh pande