ઓમપ્રકાશ ચૌટાલા અપ્રમાણસર સંપત્તિ કેસમાં દોષી ઠેરવવામાં આવ્યા
નવી દિલ્હી, 21 મે (હિ.સ.) દિલ્હીની રાઉઝ એવન્યુ કોર્ટે હરિયાણાના પૂર્વ મુખ્યમંત્રી ઓમ પ્રકાશ ચૌટાલાને
ઓમપ્રકાશ ચૌટાલા અપ્રમાણસર સંપત્તિ કેસમાં દોષી ઠેરવવામાં આવ્યા


નવી દિલ્હી, 21 મે (હિ.સ.) દિલ્હીની રાઉઝ એવન્યુ કોર્ટે હરિયાણાના પૂર્વ મુખ્યમંત્રી ઓમ પ્રકાશ ચૌટાલાને અપ્રમાણસર સંપત્તિ કેસમાં દોષિત ઠેરવ્યા છે. વિશેષ ન્યાયાધીશ વિકાસ ધૂલે 26મી મેના રોજ સજાની માત્રા અંગે ચુકાદો સંભળાવ્યો હતો.

2019 માં, EDએ અપ્રમાણસર સંપત્તિ કેસમાં ચૌટાલાની રૂ. 1 કરોડ 94 લાખની સંપત્તિ જપ્ત કરી હતી. ઈડીએ મની લોન્ડરિંગ એક્ટ હેઠળ ચૌટાલાની જમીન અને ફાર્મ હાઉસ જપ્ત કર્યું હતું. EDએ અગાઉ ઓમપ્રકાશ ચૌટાલાની 4.15 કરોડની સંપત્તિ જપ્ત કરી હતી. આ રીતે, કુલ રૂ. 6 કરોડથી વધુની સંપત્તિ જપ્ત કરવામાં આવી હતી.

જુનિયર બેઝિક પ્રશિક્ષણ શિક્ષકોની ભરતી કૌભાંડમાં દોષિત જાહેર થયા બાદ ચૌટાલા દસ વર્ષની જેલની સજા ભોગવી રહ્યા છે. આ જ કેસમાં ઓમપ્રકાશ ચૌટાલા અને તેમના મોટા પુત્ર અજય સિંહ ચૌટાલાને 7 વર્ષ પહેલા 16 જાન્યુઆરી 2013ના રોજ દસ વર્ષની જેલની સજા ફટકારવામાં આવી હતી.

હિન્દુસ્તાન સમાચાર/સંજય/દધીબલ


 rajesh pande