ફરીવાર એક વખત સીએનજીના ભાવમાં વધારો થયો, છ દિવસમાં બીજી વખત 2 રૂપિયાનો વધારો
નવી દિલ્હી,21 મે (હિ.સ.) રાજધાની દિલ્હી અને NCRમાં રહેતા લોકોને મોંઘવારીનો વધુ એક ફટકો પડ્યો છે.
ફરીવાર એક વખત સીએનજીના ભાવમાં વધારો થયો, છ દિવસમાં બીજી વખત 2 રૂપિયાનો વધારો


નવી દિલ્હી,21 મે (હિ.સ.) રાજધાની દિલ્હી અને NCRમાં રહેતા લોકોને મોંઘવારીનો વધુ એક ફટકો પડ્યો છે. દિલ્હી-એનસીઆરમાં કોમ્પ્રેસ્ડ નેચરલ ગેસ (CNG) સપ્લાય કરતી કંપની ઈન્દ્રપ્રસ્થ ગેસ લિમિટેડ (IGL)એ છ દિવસમાં બીજી વખત કિંમતમાં વધારો કર્યો છે. IGL એ ફરી એકવાર CNGની કિંમતમાં પ્રતિ કિલો 2 રૂપિયાનો વધારો કર્યો છે.

IGL અનુસાર, વધારા બાદ રાજધાની દિલ્હીમાં CNGનો દર વધીને 75.61 રૂપિયા, નોઈડા, ગ્રેટર નોઈડા અને ગાઝિયાબાદમાં 78.17 રૂપિયા પ્રતિ કિલો થઈ ગયો છે. ગુરુગ્રામમાં તેની કિંમત વધીને 83.94 રૂપિયા પ્રતિ કિલો થઈ ગઈ છે.

CNGની નવી કિંમત મુઝફ્ફરનગર, મેરઠ અને શામલીમાં 82.84 રૂપિયા પ્રતિ કિલો, રેવાડીમાં 86.07 રૂપિયા પ્રતિ કિલો, કરનાલ અને કૈથલમાં 84.27 રૂપિયા પ્રતિ કિલો, કાનપુર, હમીરપુર અને ફતેહપુરમાં 87.40 રૂપિયા પ્રતિ કિલો અને Ajmer માં 87.40 રૂપિયા પ્રતિ કિલોગ્રામ છે. , પાલી અને રાજસમંદનો નવો ભાવ વધીને રૂ. 85.88 પ્રતિ કિલો થયો છે.

ઉલ્લેખનીય છે કે જ્યારથી ઈન્ટરનેશનલ માર્કેટમાં ગેસના ભાવ વધવા લાગ્યા છે ત્યારથી ગેસ સપ્લાય કરતી કંપનીઓ ગેસના ભાવમાં વધારો કરી રહી છે. ગયા વર્ષે ઓક્ટોબરથી છેલ્લા કેટલાક સમયથી ગેસના ભાવમાં સતત વધારો થઈ રહ્યો છે. અગાઉ 15 મેના રોજ નવા વધારા સાથે સીએનજીની કિંમત હવે દિલ્હીમાં 73.61 રૂપિયા પ્રતિ કિલોગ્રામ, નોઈડામાં 76.17 રૂપિયા પ્રતિ કિલો અને ગુરુગ્રામમાં 81.94 રૂપિયા પ્રતિ કિલોગ્રામ હતી.

હિન્દુસ્તાન સમાચાર/યોગિતા/મુકુંદ


 rajesh pande