વિમ્બલ્ડન 2022માં ખેલાડીઓને કોઈ રેન્કિંગ પોઈન્ટ આપવામાં આવશે નહીં: ATP
નવી દિલ્હી, 21 મે (હિ.સ.) એસોસિયેશન ઓફ ટેનિસ પ્રોફેશનલ્સ (ATP) એ જાહેરાત કરી છે કે વિમ્બલ્ડન 202
વિમ્બલ્ડન 2022માં ખેલાડીઓને કોઈ રેન્કિંગ પોઈન્ટ આપવામાં આવશે નહીં: ATP


નવી દિલ્હી, 21 મે (હિ.સ.) એસોસિયેશન ઓફ ટેનિસ પ્રોફેશનલ્સ (ATP) એ જાહેરાત કરી છે કે વિમ્બલ્ડન 2022 માં કોઈ રેન્કિંગ પોઈન્ટ આપવામાં આવશે નહીં. યુક્રેન એપિસોડ બાદ ઓલ ઈંગ્લેન્ડ ક્લબે રશિયન અને બેલારુસિયન ખેલાડીઓને આ વર્ષે રમવા પર પ્રતિબંધ મૂક્યા પછી ATP એ વિમ્બલ્ડનમાં રેન્કિંગ પોઈન્ટનો સમાવેશ ન કરવાનો નિર્ણય લીધો છે.

ATP એ એક નિવેદનમાં જણાવ્યું હતું કે, કોઈપણ રાષ્ટ્રીયતાના ખેલાડીઓને યોગ્યતાના આધારે અને ભેદભાવ વિના ટૂર્નામેન્ટમાં પ્રવેશવાની મંજૂરી આપવી એ અમારું મૂળભૂત કાર્ય છે. આ નિર્ણય આ સિદ્ધાંત અને ATP રેન્કિંગ સિસ્ટમની અખંડિતતાને નબળી પાડે છે. અમારા રેન્કિંગ કરાર સાથે અસંગત. સંજોગોમાં ફેરફારની ગેરહાજરીમાં, તે જણાવવામાં ખૂબ જ અફસોસ અને અનિચ્છા સાથે જણાવવામાં આવે છે કે અમારે 2022 માટે વિમ્બલ્ડન એટીપી રેન્કિંગમાંથી ખસી જવું પડશે. દૂર કરવા સિવાય બીજો કોઈ વિકલ્પ દેખાતો નથી. ગુણ.

ઓલ ઈંગ્લેન્ડ ક્લબે એપ્રિલમાં કહ્યું હતું કે તે રશિયા અને બેલારુસને તેની સ્પર્ધામાં ભાગ લેવાની મંજૂરી આપશે નહીં, જેની WTA અને ATP સહિતના કેટલાક મોટા ખેલાડીઓ દ્વારા ભારે ટીકા કરવામાં આવી હતી, જેમ કે ડિફેન્ડિંગ ચેમ્પિયન નોવાક જોકોવિચ.

ઇન્ટરનેશનલ ટેનિસ ફેડરેશન (ITF) 27 જૂનથી શરૂ થતા વિમ્બલ્ડનમાં જુનિયર અને વ્હીલચેર ઇવેન્ટમાં રેન્કિંગ પોઈન્ટ્સ આપશે નહીં. ડબલ્યુટીએએ હજુ આ અંગે નિર્ણય લેવાનો બાકી છે. ATPના નિર્ણયનો અર્થ એ છે કે વિશ્વના નંબર વન નોવાક જોકોવિચના 2,000 રેન્કિંગ પોઈન્ટ્સ ઘટી જશે.

હિન્દુસ્તાન સમાચાર/સુનીલ


 rajesh pande