રાષ્ટ્રપતિ રામનાથ કોવિંદે SVGમાં યુવા ક્રિકેટરોને આઠ ક્રિકેટ કિટ આપી
કિંગ્સટાઉન, 21 મે (હિ.સ.) રાષ્ટ્રપતિ રામ નાથ કોવિંદે શનિવારે સેન્ટ વિન્સેન્ટ એન્ડ ધ ગ્રેનેડાઈન્સ
રાષ્ટ્રપતિ રામનાથ કોવિંદે SVGમાં યુવા ક્રિકેટરોને આઠ ક્રિકેટ કિટ આપી


કિંગ્સટાઉન, 21 મે (હિ.સ.) રાષ્ટ્રપતિ રામ નાથ કોવિંદે શનિવારે સેન્ટ વિન્સેન્ટ એન્ડ ધ ગ્રેનેડાઈન્સ (SVG) ખાતે યુવા ક્રિકેટરોને આઠ ક્રિકેટ કીટ આપી.

સેન્ટ વિન્સેન્ટ અને ગ્રેનેડાઇન્સની ચાર દિવસીય મુલાકાતે આવેલા રાષ્ટ્રપતિ કોવિંદ ગુરુવારે કિંગ્સટાઉનના આર્ગીલ ઇન્ટરનેશનલ એરપોર્ટ પર પહોંચ્યા હતા, જ્યાં તેમને ગાર્ડ ઓફ ઓનર અને 21 તોપોની સલામી આપવામાં આવી હતી અને વડા પ્રધાન રાલ્ફે તેમનું સ્વાગત કર્યું હતું. એવરર્ડ ગોન્સાલ્વીસ.

ભારતીય રાષ્ટ્રપતિ દ્વારા સેન્ટ વિન્સેન્ટ અને ગ્રેનેડાઇન્સની આ પ્રથમ મુલાકાત છે. તેમની સાથે તેમની પત્ની પ્રથમ મહિલા સવિતા કોવિંદ, કેન્દ્રીય મંત્રી પંકજ ચૌધરી, લોકસભા સાંસદ રમા દેવી અને સતીશ કુમાર ગૌતમ પણ છે.

ભારત અને જમૈકાએ પરંપરાગત રીતે લોકશાહી મૂલ્યો, ઇતિહાસના સામાન્ય સંબંધો, સંસદીય લોકશાહી પ્રણાલી, કોમનવેલ્થમાં સભ્યપદ, અંગ્રેજી ભાષાનો ઉપયોગ અને ક્રિકેટ પ્રત્યેના પ્રેમના આધારે સૌહાર્દપૂર્ણ સંબંધો વધુ મજબૂત કર્યા છે.

જણાવી દઈએ કે આ પહેલા રાષ્ટ્રપતિ રામનાથે જમૈકાના પ્રવાસ પર જમૈકા ક્રિકેટ એસોસિએશનના વડા વિલ્ફ્રેડ બિલી હેવનને 100 ક્રિકેટ કિટ આપી હતી.

હિન્દુસ્તાન સમાચાર/સુનીલ


 rajesh pande