ઓસ્ટ્રેલિયાની સામાન્ય ચૂંટણીમાં મતદાન શરૂ
કેનબેરા, 21 મે (હિ.સ.) ઓસ્ટ્રેલિયામાં સામાન્ય ચૂંટણી માટે શનિવારે સવારે મતદાન શરૂ થયું હતું. દેશ
ઓસ્ટ્રેલિયાની સામાન્ય ચૂંટણીમાં મતદાન શરૂ


કેનબેરા, 21 મે (હિ.સ.) ઓસ્ટ્રેલિયામાં સામાન્ય ચૂંટણી માટે શનિવારે સવારે મતદાન શરૂ થયું હતું. દેશના તમામ મતદાન મથકો સ્થાનિક સમય મુજબ સવારે 8 વાગ્યાથી સાંજના 6 વાગ્યા સુધી ખુલ્લા રહેશે. ઓસ્ટ્રેલિયામાં 18 વર્ષ કે તેથી વધુ ઉંમરના તમામ નાગરિકો માટે મતદાન ફરજિયાત છે. ઓસ્ટ્રેલિયન ચૂંટણી પંચના જણાવ્યા અનુસાર આ વર્ષે 17 મિલિયનથી વધુ લોકો મતદાન કરશે.

બહુમતી સરકાર બનાવવા માટે, એક પક્ષે સંસદના નીચલા ગૃહ, હાઉસ ઓફ રિપ્રેઝન્ટેટિવ્સમાં ઉપલબ્ધ 151 બેઠકોમાંથી ઓછામાં ઓછી 76 બેઠકો જીતવી આવશ્યક છે. આ ચૂંટણીમાં વડાપ્રધાન સ્કોટ મોરિસન અને વિપક્ષના નેતા એન્થોની અલ્બેનીઝ સામસામે છે. ન્યૂઝપોલ મુજબ, 42-42 ટકા ઉત્તરદાતાઓએ બંનેને તેમના પ્રિય વડાપ્રધાન તરીકે પસંદ કર્યા.

હિન્દુસ્તાન સમાચાર/મુકુંદ


 rajesh pande