બ્રિક્સ સમિટ- કોવિડ પછીની વૈશ્વિક પુનઃપ્રાપ્તિમાં પરસ્પર સહયોગ ઉપયોગી થશે- મોદી
નવી દિલ્હી, 23 જૂન ( હિ.સ.) વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ ગુરુવારે કહ્યું હતું કે,” બ્રિક્સ (બ્રાઝિલ, રશિ
બ્રિક્સ સમિટ- કોવિડ પછીની વૈશ્વિક પુનઃપ્રાપ્તિમાં પરસ્પર સહયોગ ઉપયોગી થશે- મોદી


નવી દિલ્હી, 23 જૂન ( હિ.સ.) વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ ગુરુવારે કહ્યું હતું કે,” બ્રિક્સ (બ્રાઝિલ, રશિયા, ભારત, ચીન અને દક્ષિણ આફ્રિકા) જૂથના સભ્ય દેશો છેલ્લા કેટલાક વર્ષોમાં માળખાકીય ફેરફારો લાવવામાં સફળ થયા છે, જેણે સંસ્થાનો પ્રભાવ વધાર્યો છે. અમારા નાગરિકોને ઘણા ક્ષેત્રોમાં સભ્ય દેશો વચ્ચેના સહકારથી ફાયદો થયો છે.” એમ તેમણે ઉમેર્યું.

વર્ચ્યુઅલ માધ્યમથી આયોજિત 14મી બ્રિક્સ સમિટના ઉદ્ઘાટન સંબોધનમાં પીએમ મોદીએ કહ્યું કે,”આજે સતત ત્રીજા વર્ષે આપણે કોવિડ મહામારીના પડકારો વચ્ચે વર્ચ્યુઅલ સ્વરૂપમાં મળી રહ્યા છીએ. વૈશ્વિક સ્તરે રોગચાળો ફાટી નીકળ્યો હોવા છતાં, તેની ઘણી આડઅસરો વૈશ્વિક અર્થવ્યવસ્થામાં હજુ પણ દેખાઈ રહી છે.”

બ્રિક્સ સભ્યો વૈશ્વિક અર્થવ્યવસ્થાના શાસન પર એક સમાન અભિપ્રાય ધરાવે છે. અમારો પરસ્પર સહકાર વૈશ્વિક પોસ્ટ-કોવીડ પુનઃપ્રાપ્તિમાં ઉપયોગી યોગદાન આપી શકે છે. તેમણે કહ્યું. મને વિશ્વાસ છે કે, આજે અમારી ચર્ચાઓ અમારા સંબંધોને વધુ મજબૂત બનાવવાના માર્ગો સૂચવશે, તેમણે કહ્યું.

પ્રધાનમંત્રીએ કહ્યું, “એવા ઘણા ક્ષેત્રો છે, જ્યાં બ્રિક્સ દેશો વચ્ચેના સહકારથી નાગરિકોને ફાયદો થયો છે. બ્રિક્સ યુવા સમિટ, બ્રિક્સ રમતગમત, નાગરિક સમાજ સંગઠનો અને થિંક-ટેન્ક વચ્ચે જોડાણ વધારીને, અમે અમારા પોતાના લોકો-થી-લોકોનું નિર્માણ કર્યું છે. સંપર્કો. જોડાણ મજબૂત થયું છે. તેમણે કહ્યું કે,”અમે છેલ્લા કેટલાક વર્ષોમાં બ્રિક્સમાં માળખાકીય ફેરફારો કર્યા છે જેના કારણે આ સંસ્થાનો પ્રભાવ વધ્યો છે.આ ખુશીની વાત છે કે બ્રિક્સની ન્યૂ ડેવલપમેન્ટ બેંકની સભ્યતા વધી છે.”

વડાપ્રધાન મોદી, રશિયાના રાષ્ટ્રપતિ વ્લાદિમીર પુતિન, ચીનના રાષ્ટ્રપતિ શી જિનપિંગ, દક્ષિણ આફ્રિકાના રાષ્ટ્રપતિ સિરિલ રામાફોસા અને બ્રાઝિલના રાષ્ટ્રપતિ જેયર બોલ્સોનારોએ વીડિયો કોન્ફરન્સિંગ દ્વારા આયોજિત બે દિવસીય સમિટમાં ભાગ લીધો હતો.

હિન્દુસ્થાન સમાચાર / સુશીલ / માધવી


 rajesh pande