મહિલા હોકી વર્લ્ડ કપ પહેલા સવિતાએ ફેન્સ સાથે વાત કરી, કહ્યું- તમારા પ્રેમ અને સમર્થનની જરૂર છે
નવી દિલ્હી, 24 જૂન (હિ.સ.) ભારતીય મહિલા હોકી ટીમની કેપ્ટન સવિતાએ નેધરલેન્ડ અને સ્પેનમાં યોજાનારા વર્
Hockey World Cup, Savita 


નવી દિલ્હી, 24 જૂન (હિ.સ.) ભારતીય મહિલા હોકી ટીમની કેપ્ટન સવિતાએ નેધરલેન્ડ અને સ્પેનમાં યોજાનારા વર્લ્ડ કપ પહેલા ચાહકોને એક ખુલ્લા પત્રમાં પોતાના દિલની વાત કહી છે.

સવિતાએ લખ્યું, નેધરલેન્ડ્સ અને સ્પેનમાં શરૂ થવાના બહુપ્રતિક્ષિત FIH મહિલા હોકી વર્લ્ડ કપ માટે એક અઠવાડિયા કરતાં ઓછા સમય બાકી છે, સમગ્ર ભારતીય મહિલા હોકી ટીમ આ માર્કી ચતુર્માસિક ઇવેન્ટમાં દેશનું પ્રતિનિધિત્વ કરવા માટે ઉત્સાહિત અને આતુર છે. ટોક્યો ઓલિમ્પિકથી, અમને સમગ્ર વિશ્વમાંથી ભારતીય હોકી ચાહકોનો ભારે ટેકો મળ્યો છે અને અમે નિષ્ઠાપૂર્વક આશા રાખીએ છીએ કે તમે આ વખતે એમ્સ્ટેલવીન, નેધરલેન્ડ્સ અને ટેરેસા, સ્પેનમાં મેચોમાં હાજરી આપીને અમારા માટે તમારું સમર્થન એકત્ર કરી શકશો.

તેણે લખ્યું, “3જી જુલાઈથી 7મી જુલાઈ સુધી, અમે અમારી રાઉન્ડ રોબિન લીગ મેચો અનુક્રમે ઈંગ્લેન્ડ, ચીન અને ન્યૂઝીલેન્ડ સામે રમીશું. પૂલમાં ટોચનું સ્થાન મેળવવું અમને ક્વાર્ટર ફાઈનલમાં લઈ જશે જે એમસ્ટેલવીનમાં પણ રમાશે. જો અમે અમારા પૂલ (B)માં બીજા કે ત્રીજા સ્થાને રહીએ તો અમારે ક્વાર્ટર-ફાઇનલ માટે ક્વોલિફાય થવા માટે ટેરેસા, સ્પેનમાં ક્રોસઓવર મેચો રમવી પડશે અને ત્યાંથી સેમિ-ફાઇનલ અને ફાઇનલ સ્પેનમાં રમાશે. અમને વિશ્વાસ છે કે તમારા પ્રેમ અને સમર્થનથી અમે ઇચ્છિત પરિણામ પ્રાપ્ત કરી શકીશું. ભારતીય મહિલા હોકી ટીમ ક્યારેય વર્લ્ડ કપમાં મેડલ જીતી શકી નથી અને આ વખતે તે સપનું સાકાર કરવાનું અમારું મિશન છે.”

તેણે આગળ લખ્યું, “ટોક્યોમાં ઓલિમ્પિક ગેમ્સમાં, અમે અમારા દિલથી લડ્યા અને મેડલ જીતવાની ખૂબ નજીક પહોંચ્યા. ટોક્યોમાં અમારા પ્રદર્શને અમને વિશ્વાસ અપાવ્યો કે અમે વૈશ્વિક ઇવેન્ટ્સમાં પોડિયમ પર સમાપ્ત કરી શકીએ છીએ. ઓલિમ્પિક બાદ અમે અમારા પ્રદર્શનને આગલા સ્તર પર લઈ જવા પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કર્યું. અમે FIH પ્રો લીગમાં સારો દેખાવ કરવા માટે અમારી શક્તિનો ઉપયોગ કર્યો છે અને આ પ્રતિષ્ઠિત લીગમાં ત્રીજા સ્થાને રહેવાથી અમને વર્લ્ડ કપ પહેલા પ્રોત્સાહન મળ્યું છે. છેલ્લા કેટલાક મહિનાઓમાં, અમે એક સારી ટીમ બનવા માટે ખૂબ જ સખત મહેનત કરી છે અને અમારા મેદાન પરના કાર્યોનો શ્રેય સપોર્ટ સ્ટાફની સમર્પિત ટીમને જાય છે જેઓ પડદા પાછળ અથાક મહેનત કરે છે તેની ખાતરી કરવા માટે કે અમે શ્રેષ્ઠ બનીએ. અમે યુવા બાબતો અને રમત મંત્રાલય, સ્પોર્ટ્સ ઓથોરિટી ઓફ ઈન્ડિયા, હોકી ઈન્ડિયા, ઈન્ડિયન ઓલિમ્પિક એસોસિએશન અને ખાસ કરીને ઓડિશા રાજ્ય સરકારનો પણ ખાસ ઉલ્લેખ કરવા માંગીએ છીએ, જેમના સમર્થન વિના અમને શ્રેષ્ઠ સુવિધાઓ અને અનુભવ ન મળ્યો હોત. વર્લ્ડ કપની તૈયારી કરવા માટે. હતી.

તેણે છેલ્લે લખ્યું, ભારતીય મહિલા હોકી ટીમ વતી, હું FIH મહિલા વર્લ્ડ કપ માટે તમારી શુભેચ્છાઓ અને પૂરા હૃદયથી સમર્થનની ઇચ્છા કરું છું. ભલે આપણે ઘરથી ઘણા માઈલ દૂર હોઈએ, અમને આશા છે કે નેધરલેન્ડ અને સ્પેનમાં રહેતા ભારતીયો અમને સાથ આપશે અને ઈતિહાસના સાક્ષી બનશે.

હિન્દુસ્થાન સમાચાર/સુનીલ


 rajesh pande