રણજી ટ્રોફી ફાઇનલ: સરફરાઝ ખાને સ્વર્ગસ્થ સિદ્ધુ મુસેવાલાના 'થપ્પી' સ્ટેપનું અનુકરણ કર્યું
બેંગલુરુ,24 જૂન (હિ.સ.) મુંબઈના બેટ્સમેન સરફરાઝ ખાને મધ્યપ્રદેશ સામે ચાલી રહેલી રણજી ટ્રોફી ફાઈનલના
Sarfaraz Khan 


બેંગલુરુ,24 જૂન (હિ.સ.) મુંબઈના બેટ્સમેન સરફરાઝ ખાને મધ્યપ્રદેશ સામે ચાલી રહેલી રણજી ટ્રોફી ફાઈનલના બીજા દિવસે ઝળહળતી સદી ફટકાર્યા બાદ સ્વર્ગસ્થ પંજાબી ગાયક સિદ્ધુ મુસેવાલાને શ્રદ્ધાંજલિ આપતી વખતે તેમના 'થપ્પી' સિગ્નેચર સ્ટેપની નકલ કરી.

સરફરાઝે ગુરુવારે બેંગલુરુમાં મધ્યપ્રદેશ સામે 134 રનની શાનદાર સદી ફટકારી હતી, કારણ કે મુંબઈએ તેની પ્રથમ ઇનિંગમાં 374 રન બનાવ્યા હતા. સરફરાઝે સદી ફટકાર્યા બાદ તરત જ મુસેવાલા આકાશમાં આંગળી ઉંચી કરતા જોવા મળ્યા હતા.

પંજાબના માનસા જિલ્લાના જવાહરકે ગામમાં 29 મેના રોજ મુસેવાલાની ગોળી મારીને હત્યા કરવામાં આવી હતી. પંજાબ પોલીસે 424 અન્ય લોકોની સુરક્ષા પાછી ખેંચી લીધાના એક દિવસ બાદ આ ઘટના બની હતી.

સરફરાઝ તેની સદીની ઉજવણી કરતી વખતે ભાવુક થઈ ગયો અને તેણે તેની સિદ્ધિ તેના પિતાને સમર્પિત કરી.

ESPNcricinfo દ્વારા અહેવાલ મુજબ, સરફરાઝે કહ્યું, જો મારા પિતા ન હોત, તો હું અહીં ન હોત. જ્યારે અમારી પાસે કંઈ ન હતું, ત્યારે હું મારા પિતા સાથે ટ્રેનમાં મુસાફરી કરતો હતો. જ્યારે મેં ક્રિકેટ રમવાનું શરૂ કર્યું ત્યારે હું અહીં ન હોત. રણજી ટ્રોફીમાં મુંબઈ માટે સદી ફટકારવાનું સપનું હતું અને આજે તે સાકાર થયું છે.

મેચની વાત કરીએ તો આ મેચમાં બીજા દિવસની રમતના અંતે મધ્યપ્રદેશે 1 વિકેટે 123 રન બનાવી લીધા છે અને પ્રથમ દાવના આધારે તે મુંબઈથી 251 રન પાછળ છે.

મુંબઈએ બીજા દિવસની શરૂઆત 5 વિકેટે 248 રનથી કરી હતી જેમાં સરફરાઝ 40 અને શમ્સ મુલાની 12 રને અણનમ રહ્યા હતા. મુંબઈએ દિવસના બીજા બોલે મુલાનીને ગુમાવી દીધો હતો. સરફરાઝે ત્યારપછી દાવ લીધો અને સિઝનની તેની ચોથી સદી ફટકારી અને ડોમેસ્ટિક ટુર્નામેન્ટમાં તેનું શાનદાર ફોર્મ ચાલુ રાખ્યું.

હિન્દુસ્થાન સમાચાર/સુનીલ


 rajesh pande