શ્રીલંકાની ટીમ ઘરઆંગણે વધુ એક જીત નોંધાવવા માંગશે
કોલંબો,24 જૂન (હિ.સ.) શ્રીલંકાની ક્રિકેટ ટીમ ઓસ્ટ્રેલિયાને પાંચમી અને અંતિમ વનડેમાં હરાવીને ઘરના પ્ર
શ્રીલંકાની ટીમ ઘરઆંગણે વધુ એક જીત નોંધાવવા માંગશે


કોલંબો,24 જૂન (હિ.સ.) શ્રીલંકાની ક્રિકેટ ટીમ ઓસ્ટ્રેલિયાને પાંચમી અને અંતિમ વનડેમાં હરાવીને ઘરના પ્રશંસકોની સામે વધુ એક જીત નોંધાવવા માંગશે. બીજી તરફ ખેલાડીઓની સતત ઈજા ઓસ્ટ્રેલિયન ટીમ માટે ચિંતાનો વિષય બની રહી છે.

ઓસ્ટ્રેલિયન બેટ્સમેનો ચોથી વનડેમાં શ્રીલંકાના સ્પિનરોનો સામનો કરી શક્યા નહોતા, જેણે ફરી એકવાર સ્પિન સામેની તેમની નબળાઈને ઉજાગર કરી હતી.

જો કે, કદાચ શ્રેણીની મોટી વાર્તા શ્રીલંકાના એક યુવાન પાકનો સતત ઉદભવ છે જેઓ તેમના દેશના ક્રિકેટને ફરીથી પ્રસિદ્ધિમાં લાવવા માંગે છે અને તેમની રમતથી તેમના દેશવાસીઓના ચહેરા પર સ્મિત લાવવા માંગે છે.

શ્રીલંકાના બેટ્સમેન ચરિત અસલંકા, 24, માત્ર તેની બેટિંગથી બધાને પ્રભાવિત કરી રહ્યો નથી, પરંતુ તે ODI રેન્કિંગમાં પણ ઝડપથી વધી રહ્યો છે. તે જ સમયે, 24 વર્ષીય ડાબોડી બેટ્સમેન પથુમ નિસાંકા પણ શાનદાર ફોર્મમાં છે અને તેની સરેરાશ 50 થી વધુ છે. બંનેએ શ્રેણીમાં સદી ફટકારી છે.

બોલિંગની વાત કરીએ તો અંડર-19 વર્લ્ડ કપના સ્ટાર બોલર ડ્યુનિથ વેલાલેઝે વાનિંદુ હસરાંગા સાથે મળીને બેટ કરતાં બોલમાં સારું યોગદાન આપ્યું છે.

બંનેએ મળીને સિરીઝમાં 11 વિકેટ લીધી છે. આ બે ઉપરાંત જેફરી વેન્ડરસે, ધનંજયા ડી સિલ્વા અને ચમિકા કરુણારત્નેએ પણ બોલ સાથે યોગદાન આપ્યું છે. ઓસિઝને મહેશ થેકશાના દ્વારા પણ પડકારવામાં આવ્યો છે, જેમણે તેની મુશ્કેલીમાં મૂકેલી રહસ્યમય સ્પિનથી 4.77ના આર્થિક દરે બે વિકેટ ઝડપી છે.

બીજી તરફ ઓસ્ટ્રેલિયાની ટીમે પ્રથમ વનડે જીતીને શ્રેણીમાં સારી શરૂઆત કરી હતી, પરંતુ યજમાન ટીમે આગામી ત્રણ મેચમાં સતત ત્રણ જીત સાથે શ્રેણી પર કબજો જમાવ્યો હતો. આટલું જ નહીં ઓસ્ટ્રેલિયાની ટીમ પણ ખેલાડીઓની ઈજાથી પરેશાન છે. ઓસ્ટ્રેલિયાના ત્રણ મુખ્ય ખેલાડી ટ્રેવિસ હેડ, સ્ટીવ સ્મિથ અને મિચેલ સ્ટાર્ક ઈજાગ્રસ્ત થયા છે. આ ત્રણેય ખેલાડીઓ પાંચમી વનડેમાં નહીં રમે. બંને ટીમો વચ્ચે પાંચમી અને અંતિમ વન-ડે મેચ આજે થોડા સમય પછી રમાશે.

બંને ટીમો આ પ્રમાણે છે-

શ્રિલંકા-

દાસુન શનાકા (કેપ્ટન), નિરોશન ડિકવેલા, કુસલ મેન્ડિસ, ચરિથ અસલંકા, પથુમ નિસાન્કા, ધનંજય ડી સિલ્વા, વાનિન્દુ હસરાંગા, જ્યોફ્રી વાંડરસે, ચમિકા કરુણારત્ને, મહિષ તિક્ષાના, દુનીથ વેલાલોગે

ઓસ્ટ્રેલિયા-

એરોન ફિન્ચ (સી), એલેક્સ કેરી, ડેવિડ વોર્નર, મિશેલ માર્શ, ગ્લેન મેક્સવેલ, સ્ટીવ સ્મિથ, માર્નસ લાબુશેન, કેમેરોન ગ્રીન, જ્યે રિચાર્ડસન, મેથ્યુ કુહનેમેન, પેટ કમિન્સ.

હિન્દુસ્થાન સમાચાર/સુનીલ


 rajesh pande