આઈટીબીપી ના 20 અધિકારીઓને પોલીસ મેડલથી પુરસ્કૃત કરવાની જાહેરાત
નવી દિલ્હી, 14 ઓગસ્ટ (હિ.સ.) 76માં સ્વતંત્રતા દિવસ પર, ઇન્ડો-તિબેટિયન બોર્ડર પોલીસ ફોર્સ (આઈટીબીપી)
આઈટીબીપી ના 20 અધિકારીઓને પોલીસ મેડલથી પુરસ્કૃત કરવાની જાહેરાત


નવી દિલ્હી, 14 ઓગસ્ટ (હિ.સ.) 76માં સ્વતંત્રતા દિવસ પર, ઇન્ડો-તિબેટિયન બોર્ડર પોલીસ ફોર્સ (આઈટીબીપી) ના 20 અધિકારીઓને પોલીસ મેડલથી પુરસ્કૃત કરવાની જાહેરાત કરવામાં આવી છે. તેમાંથી 06 ને પોલીસ મેડલ (PMG), 03ને વિશિષ્ટ સેવા માટે રાષ્ટ્રપતિ પોલીસ મેડલ અને 11 અધિકારીઓને પ્રશંસનીય સેવા માટે પોલીસ મેડલ માટે જાહેરાત કરવામાં આવી છે.

છત્તીસગઢના રાજનાંદગાંવ જિલ્લામાં તેમની નક્સલ વિરોધી કામગીરી માટે આઈટીબીપી ના 06 જવાનોને વીરતા માટે પોલીસ મેડલ એનાયત કરવામાં આવશે. 14 જાન્યુઆરી 2018 ના રોજ 38મી બટાલિયનના સહાયક સેનાની અમિત કુમાર, હેડ કોન્સ્ટેબલ હમેશ કુમાર અને કોન્સ્ટેબલ શક્તિ કુમાર દ્વારા હાથ ધરવામાં આવેલા નક્સલ વિરોધી ઓપરેશનમાં, નક્સલ કમાન્ડર ગુંડાધુર રાજુ દંતેવાડાને ઠાર કરવામાં આવ્યો હતો, જે 3 લાખ રૂપિયાનો ઇનામી હતો.

આઇટીબીપી ના ડાયરેક્ટર જનરલ ડૉ. એસએલ થાઉસેને પણ તમામ મેડલ પ્રાપ્તકર્તાઓને શુભેચ્છાઓ પાઠવી હતી.

આઈટીબીપી ની 40મી બટાલિયન ના પ્રભાત મુકુલ માર્ટિન મિન્ઝ, મદદનીશ સેનાની, કુલદીપ રાજ અને કોન્સ્ટેબલ બ્રહ્મ ચંદ્ર, 30 જૂન, 2022 ના રોજ એક ઓપરેશનમાં એન્કાઉન્ટર દરમિયાન ઘાયલ નક્સલીને પકડ્યો હતો, જેમની ઓળખ ડેવિડ ઉર્ફે ઉમેશ ઉર્ફે બલીરામ ઉઇકે, કમાન્ડર મિલિટરી પ્લાટૂન નંબર-01 તરીકે થઈ હતી, જે ડિવિઝન કમિટી નો સભ્ય હતો.

શૌર્ય માટે પોલીસ મેડલ માટે જાહેરાત કરાયેલા 06 પદાધિકારીઓના નામ છે:- પ્રભાત મુકુલ માર્ટિન મિન્ઝ, સહાયક ફાઇટર (જીડી); કુલદીપ રાજ, (જીડી); બ્રહ્મા ચંદ્ર, કોન્સ્ટેબલ (જીડી); અમિત કુમાર, મદદનીશ સેનાની (જીડી); હમેશ કુમાર, હેડ કોન્સ્ટેબલ (જીડી); શક્તિ કુમાર, કોન્સ્ટેબલ (જીડી).

વિશિષ્ટ સેવા માટે રાષ્ટ્રપતિ મેડલ માટે જાહેરાત કરવામાં આવેલા 03 પદાધિકારીઓના નામ છે:- રાજેશ સાહની, સેનાની; મહેન્દ્ર સિંહ, મદદનીશ સેનાની (ઓફિસ); ઇશ્વર સિંહ, નિરીક્ષક (જીડી).

પ્રસંશનીય સેવા માટે પોલીસ મેડલ માટે ની જાહેરાત કરાયેલા 11 પદાધિકારીઓના નામ છે:- અનિલ કુમાર ફૂલ, ડેપ્યુટી ઈન્સ્પેક્ટર જનરલ; ઉમેશ ચંદ્ર બડોલા, સેકન્ડ કમાન્ડ; રાજપાલ સિંહ કંડારી, મદદનીશ સેનાની (ઓફિસ); પ્યારે લાલ, ઇન્સ્પેક્ટર (જીડી); સંત રામ યાદવ, નિરીક્ષક (જીડી); બાબુ રામ ચૌહાણ, નિરીક્ષક (જીડી); પવન કુમાર, નિરીક્ષક (ટેલી.); રૂપ ચંદ, એસ.યુ.એન. (જીડી); શિવ સિંહ, એસ.યુ.એન. (જીડી); રાજેન્દ્ર સિંહ, નિરીક્ષક (એટી); રામ સિંહ, નિરીક્ષક (સીએમ).

હિન્દુસ્થાન સમાચાર/અનૂપ /માધવી


 rajesh pande