મહારાષ્ટ્રઃ નાયબ મુખ્યમંત્રી દેવેન્દ્ર ફડણવીસને, નાણા અને ગૃહ વિભાગની જવાબદારી મળી
મુંબઈ, નવી દિલ્હી, 14 ઓગસ્ટ (હિ.સ.) મુખ્યમંત્રી એકનાથ શિંદેએ રવિવારે તેમના કેબિનેટના, નવા નિયુક્ત મં
મહારાષ્ટ્રઃ નાયબ મુખ્યમંત્રી દેવેન્દ્ર ફડણવીસને, નાણા અને ગૃહ વિભાગની જવાબદારી મળી


મુંબઈ, નવી દિલ્હી, 14 ઓગસ્ટ (હિ.સ.) મુખ્યમંત્રી એકનાથ શિંદેએ રવિવારે તેમના કેબિનેટના, નવા નિયુક્ત મંત્રીઓમાં પોર્ટફોલિયોનું વિતરણ કર્યું. આ વિભાગમાં નાયબ મુખ્યમંત્રી દેવેન્દ્ર ફડણવીસને ગૃહ વિભાગ, નાણાં અને આયોજન વિભાગ, કાયદો અને ન્યાય, જળ સંસાધન અને લાભ ક્ષેત્રના વિકાસ, આવાસ, ઉર્જા વિભાગની જવાબદારી સોંપવામાં આવી છે. રાજ્યપાલ ભગત સિંહ કોશ્યારીની મંજૂરી બાદ, મુખ્યમંત્રી એકનાથ શિંદે દ્વારા પોર્ટફોલિયોની જાહેરાત કરવામાં આવી છે.

મુખ્યમંત્રી શિંદેએ તેમની પાસે સામાન્ય વહીવટ, શહેરી વિકાસ, માહિતી અને ટેકનોલોજી, માહિતી અને જનસંપર્ક, જાહેર બાંધકામ (જાહેર પ્રોજેક્ટ્સ), પરિવહન, માર્કેટિંગ, સામાજિક ન્યાય અને વિશેષ સહાય, રાહત અને પુનર્વસન, આપત્તિ વ્યવસ્થાપન, જમીન અને જળ સંરક્ષણ, પર્યાવરણ. અને જળવાયુ પરિવર્તન, લઘુમતી અને ઔકાફ સાથે અન્ય કોઈપણ મંત્રીને સોંપાયેલ ન હોય તેવા પોર્ટફોલિયો જાળવી રાખ્યા છે.

મુખ્યમંત્રી શિંદેએ રાધાકૃષ્ણ વિખે-પાટીલને મહેસૂલ, પશુપાલન અને ડેરી વિકાસ, સુધીર મુનગંટીવારને વનસંવર્ધન, સાંસ્કૃતિક પ્રવૃત્તિઓ અને મત્સ્યોદ્યોગ, ચંદ્રકાંત પાટીલને ઉચ્ચ અને ટેકનિકલ શિક્ષણ, કાપડ ઉદ્યોગ અને સંસદીય કાર્ય વિભાગ, આદિજાતિ વિકાસ ડૉ. ગિરીશ મહાજનને ગ્રામીણ વિકાસ અને પંચાયતી રાજ, તબીબી શિક્ષણ, રમતગમત અને યુવા કલ્યાણ વિભાગ, ગુલાબરાવ પાટીલને પાણી પુરવઠા અને સ્વચ્છતાની જવાબદારી સોંપવામાં આવી છે.

આ ઉપરાંત મંત્રી દાદાજી ભુસેને બંદરગાહ અને ખાણ વિભાગ, સંજય રાઠોડને ફૂડ એન્ડ ડ્રગ એડમિનિસ્ટ્રેશન વિભાગ, સુરેશ ખાડેને કામદાર વિભાગ, સંદીપન ભુમરેને રોજગાર ગેરંટી યોજના અને બાગાયત વિભાગ, ઉદય સામંતને ઉદ્યોગ વિભાગ, પ્રો. તાનાજી સાવંતને જાહેર આરોગ્ય અને પરિવાર કલ્યાણ વિભાગ, રવિન્દ્ર ચવ્હાણને જાહેર બાંધકામ (જાહેર સાહસો સિવાય), ખાદ્ય અને નાગરિક પુરવઠા અને ગ્રાહક સુરક્ષા વિભાગ આપવામાં આવ્યું છે.

મુખ્યમંત્રી શિંદેએ અબ્દુલ સત્તારને કૃષિ વિભાગ, દીપક કેસરકરને શાળા શિક્ષણ અને મરાઠી ભાષા વિભાગ, અતુલ સવેને સહકારી, અન્ય પછાત વર્ગો અને બહુજન કલ્યાણ વિભાગ, શંભુરાજ દેસાઈને રાજ્ય આબકારી (આબકારી) વિભાગ અને મંગલપ્રભાત લોઢાને પ્રવાસન, કૌશલ્ય વિભાગ સોંપ્યા છે. વિકાસ.અને ઉદ્યોગ સાહસિકતા, મહિલા અને બાળ વિકાસ વિભાગની જવાબદારી સોંપી છે.

હિન્દુસ્થાન સમાચાર / રાજબહાદુર / માધવી


 rajesh pande