ઉદ્યોગપતિ રતન ટાટા, પીએમ કેયર્સ ફંડના ટ્રસ્ટી મંડળના સભ્ય બન્યા
નવી દિલ્હી, 21 સપ્ટેમ્બર (હિ.સ.) દેશના દિગ્ગજ ઉદ્યોગપતિ અને ટાટા સન્સના ચેરમેન રતન ટાટાને, પીએમ કેર્
ટાટા


નવી દિલ્હી, 21 સપ્ટેમ્બર (હિ.સ.) દેશના દિગ્ગજ ઉદ્યોગપતિ અને ટાટા સન્સના ચેરમેન રતન ટાટાને, પીએમ કેર્સ ફંડના ટ્રસ્ટી મંડળના સભ્ય તરીકે નિયુક્ત કરવામાં આવ્યા છે. આ સિવાય સુપ્રીમ કોર્ટના પૂર્વ જજ જસ્ટિસ કેટી થોમસ, લોકસભાના પૂર્વ ડેપ્યુટી સ્પીકર કારિયા મુંડાને પણ સભ્ય બનાવવામાં આવ્યા છે.

પીએમઓના જણાવ્યા અનુસાર, 20 સપ્ટેમ્બરે વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીની અધ્યક્ષતામાં, પીએમ કેર ફંડના ટ્રસ્ટી મંડળની બેઠકમાં, આ નિર્ણય લેવામાં આવ્યો હતો. આ બેઠકમાં કેન્દ્રીય ગૃહમંત્રી અમિત શાહ અને નાણામંત્રી નિર્મલા સીતારમણ પણ હાજર હતા. વાસ્તવમાં આ બંને પીએમ કેર ફંડના ટ્રસ્ટી છે.

વડાપ્રધાનની અધ્યક્ષતામાં યોજાયેલી બેઠકમાં, ટ્રસ્ટી મંડળે ભારતના ભૂતપૂર્વ સલાહકાર અને ઑડિટર જનરલ રાજીવ મહર્ષિ, ઈન્ફોસિસ ફાઉન્ડેશનના ભૂતપૂર્વ અધ્યક્ષ સુધા મૂર્તિ, ટીચ ફોર ઈન્ડિયાના સહ-સ્થાપક અને ઈન્ડિકોર્પ્સ અને પિરામલ ફાઉન્ડેશનના સભ્યોની નિમણૂક કરી હતી. ભૂતપૂર્વ સીઈઓ આનંદ શાહ હતા. નામાંકિત આ બેઠકમાં, નવા નામાંકિત ટ્રસ્ટીઓએ પણ હાજરી આપી હતી.

પીએમ કેર ફંડની મદદથી પીએમ કેર્સ ફોર ચિલ્ડ્રન યોજના હેઠળ, 4345 બાળકોને સહાય આપવામાં આવી રહી છે.

હિન્દુસ્થાન સમાચાર / પ્રજેશ શંકર / માધવી


 rajesh pande