યુએનને ભારતનો જવાબ, લઘુમતી અધિકારોની વાત કરતા પાકિસ્તાનની, શરમજનક રેકોર્ડ સાથે વિડંબના
નવી દિલ્હી, 22 સપ્ટેમ્બર (હિ.સ.) લઘુમતી અધિકારોને લઈને સંયુક્ત રાષ્ટ્રમાં ભારતને ઘેરવાના પ્રયાસમાં પ
યુએનને ભારતનો જવાબ, લઘુમતી અધિકારોની વાત કરતા પાકિસ્તાનની, શરમજનક રેકોર્ડ સાથે વિડંબના


નવી દિલ્હી, 22 સપ્ટેમ્બર (હિ.સ.) લઘુમતી અધિકારોને લઈને સંયુક્ત રાષ્ટ્રમાં ભારતને ઘેરવાના પ્રયાસમાં પાકિસ્તાનને આવા વળતા હુમલાનો સામનો કરવો પડ્યો, જેના કારણે તેની બોલતી બંધ થઈ ગઈ. ભારત વતી, યુએનઇએસના સંયુક્ત સચિવ શ્રીનિવાસ ગોત્રુએ યુએનઇએસ ખાતે લઘુમતી અધિકારો પરની યુએનની બેઠકમાં કહ્યું હતું કે,” લઘુમતી અધિકારોના ગંભીર ઉલ્લંઘનનો શરમજનક ઇતિહાસ ધરાવતું પાકિસ્તાન લઘુમતી અધિકારોની વાત કરી રહ્યું છે તે વિડંબના છે.”

તેમણે કહ્યું કે,” પાકિસ્તાને તેની લઘુમતીઓને બરબાદ કરી દીધી છે. શીખ, હિન્દુ, ખ્રિસ્તી લઘુમતીઓ તેમજ અહમદીઓના અધિકારોનું ગંભીર ઉલ્લંઘન ચાલુ છે. આવા ઘણા સમુદાયો છે જે લુપ્ત થવાની સ્થિતિમાં છે. મોટી સંખ્યામાં મહિલાઓ અને બાળકો, ખાસ કરીને લઘુમતી સમુદાયની છોકરીઓનું અપહરણ, ધર્મ પરિવર્તન અને લગ્ન માટે દબાણ કરવામાં આવે છે. આવી સ્થિતિમાં લઘુમતીઓના અધિકારોની વાત કરવી શરમજનક રેકોર્ડ સાથે પાકિસ્તાન માટે 'અદ્ભુત' છે. જ્યારે ભારતમાં લઘુમતી કલ્યાણ માટે એક વિશેષ મંત્રાલય છે જે ધાર્મિક અને ભાષાકીય લઘુમતીઓનું ધ્યાન રાખે છે.”

વાસ્તવમાં, પાકિસ્તાનના વિદેશ પ્રધાન બિલાવલ ભુટ્ટોએ સંયુક્ત રાષ્ટ્રમાં દાવો કર્યો હતો કે,” ભારત હિંદુ રાજ્યમાં ફેરવાઈ રહ્યું છે અને મુસ્લિમો વિરુદ્ધ નફરતની વિચારધારાને પ્રોત્સાહન આપવામાં આવી રહ્યું છે.”

હિન્દુસ્થાન સમાચાર / સંજીવ / માધવી


 rajesh pande